Breaking News
Home / ਵਿਦੇਸ਼ / ਐਬਟਸਫੋਰਡ – ਪੰਜਾਬੀ ਪੁਲਿਸ ਮੁਖੀ ‘ਤੇ ਹ ਮ ਲਾ, 5 ਗਿ੍ਫ਼ਤਾਰ

ਐਬਟਸਫੋਰਡ – ਪੰਜਾਬੀ ਪੁਲਿਸ ਮੁਖੀ ‘ਤੇ ਹ ਮ ਲਾ, 5 ਗਿ੍ਫ਼ਤਾਰ

ਐਬਟਸਫੋਰਡ, 26 ਸਤੰਬਰ -ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਬਿ੍ਟਿਸ਼ ਕੋਲੰਬੀਆ ਸੂਬੇ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿਚ ਪਹਿਲੇ ਪੰਜਾਬੀ ਪੁਲਿਸ ਮੁਖੀ ਵਜੋਂ ਆਪਣਾ ਨਾਂਅ ਦਰਜ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੇ ਸੀਨੀਅਰ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਡੇਲ ਮਾਣਕ ਉੱਪਰ ਹ ਮ ਲਾ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਤਹਿਤ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਕ ਔਰਤ ਸਮੇਤ 5 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਗਿ੍ਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ |

ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਦਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਮਾਣਕ ਇਕ ਮੂਲਵਾਸੀ ਲੜਕੀ ਮਰਹੂਮ ਚੈਂਟਲ ਮੂਰ ਦੀ ਯਾਦ ਵਿਚ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਸੱਦੇ ‘ਤੇ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਅੱਗੇ ਕਰਵਾਏ ਸ਼ੋਕ ਸਮਾਗਮ ‘ਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਗਏ ਸਨ ਤਾਂ ਸਮਾਗਮ ਦੌਰਾਨ ਜਦੋਂ ਉੱਥੇ ਖੜ੍ਹੇ ਸਨ ਤਾਂ ਇਕ ਔਰਤ ਨੇ ਦਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਮਾਣਕ ਉੱਪਰ ਕੋਈ ਤਰਲ ਪਦਾਰਥ ਸੱੁਟ ਦਿੱਤਾ ਤੇ 4 ਜਣਿਆਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਉੱਪਰ ਹਮਲਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ |

ਇਸ ਹ ਮ ਲੇ ਵਿਚ ਉਹ ਵਾਲ-ਵਾਲ ਬਚ ਗਏ | ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਨਗਰ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਬੰਗਾ ਦੇ ਤਰਲੋਕ ਸਿੰਘ ਮਾਣਕ ਦਾ ਫਰਜ਼ੰਦ ਦਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬੀਤੇ 28 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਪੁਲਿਸ ਵਿਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਅਹੁਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨਿਭਾ ਰਿਹਾ ਹੈ | ਜੁਲਾਈ 2017 ਵਿਚ ਉਸ ਨੂੰ ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਦਾ ਪੁਲਿਸ ਮੁਖੀ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ | ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਦੀ ਮੇਅਰ ਲੀਸਾ ਹੈਲਪਸ ਨੇ ਦਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਮਾਣਕ ਉੱਪਰ ਹੋਏ ਹਮਲੇ ਦੀ ਨਿਖੇਧੀ ਕੀਤੀ ਹੈ |

Check Also

ਬਰਤਾਨੀਆ ’ਚ ਟਰੱਕ ਚਾਲਕਾਂ ਦੀ ਭਾਰੀ ਕਮੀ ਨਾਲ ਹਫੜਾ-ਦਫੜੀ, ਡੂੰਘਾਇਆ ਭੋਜਨ ਸੰਕਟ, 10000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਾਮਿਆਂ ਲਈ ਖੋਲ੍ਹੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ

ਬਰਤਾਨੀਆ ਟਰੱਕਾਂ ਤੇ ਟਰੱਕ ਚਾਲਕਾਂ ਦੀ ਕਮੀ ਕਾਰਨ ਜ਼ਰੂਰੀ ਵਸਤਾਂ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਦੇ ਸੰਕਟ ਨਾਲ …

%d bloggers like this: