Breaking News
Home / ਪੰਜਾਬ / ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਨੇ ਨਕਲ ਮਾਰਨ ਲਈ ਖਰਚ ਕੀਤੇ 6 ਲੱਖ, ਲਿਆ ‘Bluetooth Slippers’ ਦਾ ਸਹਾਰਾ

ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਨੇ ਨਕਲ ਮਾਰਨ ਲਈ ਖਰਚ ਕੀਤੇ 6 ਲੱਖ, ਲਿਆ ‘Bluetooth Slippers’ ਦਾ ਸਹਾਰਾ

ਰਾਜਸਥਾਨ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਈ REET ਪ੍ਰੀਖਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਚੱਪਲਾਂ ਵਿਚ ਲੁਕੇ ਬਲੂਟੁੱਥ ਉਪਕਰਣ ਜ਼ਬਤ ਕਰ ਲਏ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿਚ ਵੀ ਲੈ ਲਿਆ ਗਿਆ।

ਰਾਜਸਥਾਨ – ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿਚ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਦੀ ਨੌਕਰੀ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੀ ਰਾਜਸਥਾਨ ਯੋਗਤਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ (ਆਰਈਈਟੀ) ਵਿਚ ਆਏ ਦਿਨ ਅਜੀਬ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਵੱਡੀ ਰਕਮ ਖਰਚ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਰਾਜਸਥਾਨ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਈ REET ਪ੍ਰੀਖਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਚੱਪਲਾਂ ਵਿਚ ਲੁਕੇ ਬਲੂਟੁੱਥ ਉਪਕਰਣ ਜ਼ਬਤ ਕਰ ਲਏ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿਚ ਵੀ ਲੈ ਲਿਆ ਗਿਆ।

ਕੁਝ ਪ੍ਰੀਖਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਬਲੂਟੁੱਥ ਫਿੱਟ ਕੀਤੀਆਂ ਚੱਪਲਾਂ ਲਈ 6 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਵੀ ਕੀਤਾ। ਸਖਤ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਬੰਧਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਰੀਟ ਦੇ ਪ੍ਰੀਖਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਇਮਤਿਹਾਨ ਦੇਣ ਲਈ ਇਹਨਾਂ ਸਾਧਨਾਂ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਲੈਣ ਤੋਂ ਰੋਕਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਿਆ. ਕਿਸ਼ਨਗੜ੍ਹ, ਅਜਮੇਰ ਵਿੱਚ, ਇੱਕ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਚੱਪਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਬਲੂਟੁੱਥ ਉਪਕਰਣ ਲੁਕਾਇਆ ਹੋਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰ ਵਿਚ ਲੈ ਗਿਆ

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿ ਉਹ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਵਿਚ ਬੈਠਦਾ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਫੜ ਲਿਆ ਅਤੇ ਹੁਣ ਪੂਰੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਜਮੇਰ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪੁਲਿਸ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਨੇ ਸਾਰੇ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰਾਂ ਤੋਂ 200 ਮੀਟਰ ਦੂਰ ਚੱਪਲਾਂ ਉਤਾਰਨ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਰਾਜਸਥਾਨ ਤੋਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਕਈ ਘਟਨਾਵਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਧੋਖਾਧੜੀ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਕੁਝ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿਚ ਮੋਬਾਈਲ ਇੰਟਰਨੈਟ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨੂੰ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰਨ ਸਮੇਤ ਸਖ਼ਤ ਸੁਰੱਖਿਆ ਉਪਾਅ ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ।

ਬੀਕਾਨੇਰ ਵਿਚ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਦੀ ਚੋਣ ਲਈ ਇਮਤਿਹਾਨ ਵਿਚ ਗਲਤ ਸਾਧਨਾਂ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਲੈਣ ਲਈ ਪੰਜ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਬਲੂਟੁੱਥ ਉਪਕਰਣਾਂ ਨਾਲ ਲੱਗੀ ਚੱਪਲਾਂ ਪਾਏ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਵੱਖ -ਵੱਖ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿਚ ਕਈ ਹੋਰ ਨਕਲੀ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਦੋ ਹੈੱਡ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਅਤੇ ਇੱਕ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਨੂੰ ਪ੍ਰੀਖਿਆਰਥੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਨਕਲ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਕਥਿਤ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਦੇ ਕਾਰਨ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਬੀਕਾਨੇਰ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਪ੍ਰੀਤੀ ਚੰਦਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਵਿਚ ਨਕਲ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿਚ ਗੰਗਾਸ਼ਹਿਰ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ਦੇ ਪੰਜ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਤਿੰਨ ਇੱਕ ਸਿਮ ਕਾਰਡ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਇੱਕ ਛੋਟੇ ਕਾਲਿੰਗ ਉਪਕਰਣ ਦੇ ਨਾਲ ਚੱਪਲਾਂ ਪਾਏ ਹੋਏ ਫੜੇ ਗਏ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੇ ਕੰਨਾਂ ਵਿਚ ਇੱਕ ਛੋਟਾ, ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਬਲੂਟੁੱਥ-ਸਮਰੱਥ ਉਪਕਰਣ ਪਾਇਆ ਗਿਆ। ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਦੋ ਗੈਂਗ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਸਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ 6-6 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀਆਂ ਚੱਪਲਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਸਨ।

Check Also

ਸੋਧਾਂ ਮੰਨਣ ਵਾਲੀ ਰਾਜੇਵਾਲ ਦੀ ਖੁਫੀਆ ਚਿੱਠੀ ਲੀਕ

ਰਾਜੇਵਾਲ ਸਾਹਬ ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਸੋਧਾਂ ਤੇ ਮੰਨ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਚਿੱਠੀ ਦੇ ਤੱਥਾਂ ਤੇ ਚਾਨਣਾ ਪਾਉ …

%d bloggers like this: